โครงการนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อการถ่ายทอดเทคโนโลยีในการปลูกและควบคุมคุณภาพของผักอินทรีย์ และถ่ายทอดเทคโนโลยีการแปรรูปผักและผลไม้ ให้แก่ 2 กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย วิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์ ออแกนิค ฟาร์ม และเกษตรกรผู้ผลิตผักในเขตจังหวัดมาหาสารคาม เพื่อสร้างกลุ่มผู้ผลิตสินค้าชุมชนต้นแบบ โดยมีการอบรมเชิงปฏิบัติการ 10 หลักสูตร (โดยมี 2 หลักสูตรเป็นการพัฒนากระบวนการผลิตผลิตภัณฑ์และถ่ายทอดให้ เฉพาะผู้นำวิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์ออแกนิค ฟาร์ม) ประกอบด้วยหลักสูตรการปลูกผักและควบคุมคุณภาพของ ผักอินทรีย์ 3 หลักสูตร หลักสูตรการแปรรูปผักและผลไม้และกลยุทธ์ทางการตลาด 7 หลักสูตร ผลการดำเนิน โครงการสามารถดำเนินการตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ทั้งด้านการถ่ายทอดวิธีการผลิตผักอินทรียให้มีคุณภาพและการแปรรูปให้เป็นสินค้ามูลค่าเพิ่ม ทำให้วิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์ ได้รับการพัฒนาตามวัตถุประสงค์ครบถ้วน นอกจากนี้ยังเกษตรกรผู้ปลูกผักอีกอย่างน้อย 63 คน ได้รับการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการปลูกผักอินทรีย์ที่มี คุณภาพสูงและได้รับการอบรมเชิงปฏิบัติการการแปรรูปผัก รวมทั้งสิ้นตลอดโครงการมีผู้ได้รับการพัฒนา 71 คน ผลการประเมินความพึงพอใจของโครงการ พบว่าผู้เข้ารับการอบรมให้คะแนนความพึงพอใจเฉลี่ย ระดับมาก-มากที่สุด ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ความเข้าใจมากขึ้นหลังการอบรม โดยมีระดับเพิ่มขึ้นจากปานกลางเป็นระดับมาก นอกจากนี้มีตัวแทนวิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์ ออแกนิค ฟาร์ม อย่างน้อย 3 คน สามารถถ่ายทอดกระบวนการ อบแห้งใบมะกรูด ใบกะเพรา และต้นหอม ให้แก่ เกษตรกรกลุ่มใหม่ได้อย่างถูกต้อง ในการดำเนินงานโครงการนี้ สามารถดำเนินการได้ตามวัตถุประสงค์ทุกประการ ยกเว้นในส่วนของการผลิตผักแปรรูป ซึ่งยังไม่สามารถการสร้างกลุ่มผู้ผลิตสินค้าชุมชนต้นแบบ ทั้งนี้เนื่องจากระยะเวลาของโครงการสั้นเกินไป ประกอบกับขณะนี้วิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์มีภาระด้านการกระจายผักอินทรีย์ของสมาชิกที่มีปริมาณมาก แต่อย่างไรก็ตามองค์ความรู้ที่ได้รับจากโครงการนี้จะได้รับการถ่ายทอดต่อผ่านการเป็นวิทยากรของผู้นาวิสาหกิจชุมชนแก้วพะเนาว์ ออแกนิค ฟาร์ม ทั้งด้านการปลูกผักอินทรีย์และการแปรรูปต่อไป