โครงการถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตผลิตภัณฑ์คุกกี้กล้วยและขนมกล้วยกึ่งสำเร็จรูปในพื้นที่ตำบลคลองนกกระทุง อำเภอบางเลน จังหวัดนครปฐม ได้ดำเนินการโดยคณะผู้วิจัยจากสถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตภัณฑ์อาหาร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ร่วมกับมหาวิทยาลัยศิลปากร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้ชุมชนในตำบลคลองนกกระทุง สามารถเข้าถึงองค์ความรู้และเทคโนโลยีจากคณะผู้วิจัยที่เป็นเจ้าของผลงานวิจัยโดยตรง และสามารถนำไปต่อยอดขยายผลเพื่อสร้างอาชีพและรายได้ให้แก่ชุมชน คณะผู้วิจัยได้ดำเนินการจัดกิจกรรมฝึกอบรมเพื่อถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตผลิตภัณฑ์คุกกี้กล้วยและขนมกล้วยกึ่งสำเร็จรูป ระหว่างเดือนมิถุนายน ถึง ธันวาคม พ.ศ. 2562 วิทยากรประกอบด้วยคณะนักวิจัย อาจารย์ และนักวิชาการที่มีความรู้ ความชำนาญและประสบการณ์ ทำหน้าที่ในการบรรยายให้ความรู้และควบคุมการฝึกปฏิบัติอย่างครบถ้วน ตั้งแต่การคัดเลือกและเตรียมวัตถุดิบ การแปรรูปและกรรมวิธีการผลิต การจัดการวัสดุเหลือทิ้งทางการเกษตร การเลือกบรรจุภัณฑ์และวางแผนการตลาด เนื้อหาการฝึกอบรมประกอบด้วยภาคบรรยายและภาคปฏิบัติ ตลอดโครงการให้การฝึกอบรมแก่ชุมชนจำนวนทั้งสิ้น 5 ครั้ง แต่ละครั้งมีผู้เข้ารับการฝึกอบรม 15 – 41 คน
ผลการประเมินผู้เข้ารับการฝึกอบรม ในด้านความรู้ความเข้าใจ พบว่า หลังการฝึกอบรมผู้เข้ารับการฝึกอบรมส่วนใหญ่มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับกรรมวิธีแปรรูปกล้วยให้เป็นอาหารสำเร็จรูปและกึ่งสำเร็จรูปมากขึ้น รวมถึงมีเข้าใจกรรมวิธีการผลิตอาหารที่ถูกสุขลักษณะ สะอาด ปลอดภัยมากขึ้น ในด้านการนำความรู้ไปใช้ พบว่าผู้เข้ารับการอบรมส่วนใหญ่มีความเห็นว่า ผลิตภัณฑ์คุกกี้กล้วยและขนมกล้วยกึ่งสำเร็จรูปสามารถแก้ปัญหาผลผลิตกล้วยตลาดได้ และสามารถสร้างรายได้ให้แก่ชุมชน ผู้เข้ารับการอบรมบางส่วนมีความสนใจที่จะนำความรู้ไปประกอบอาชีพ และหากฝึกฝนจนชำนาญแล้วจะนำความรู้ไปเผยแพร่ให้แก่ผู้อื่นต่อไป สำหรับในด้านความพึงพอใจพบว่า ผู้เข้ารับการฝึกอบรมส่วนใหญ่มีความพึงพอใจมากหลังจากได้ผ่านการฝึกอบรม โดยให้ความเห็นว่าระยะเวลา สถานที่ อุปกรณ์และเนื้อหาที่ใช้อธิบายและใช้ฝึกปฏิบัติมีความเหมาะสมในระดับพึงพอใจมาก คุ้มค่ากับเวลาที่เสียไป