การจัดการองค์ความรู้และพัฒนาระบบการเพิ่มผลผลิต มูลค่า มาตรฐาน และ Brand ปลาหนังลูกผสมสำหรับวิสาหกิจชุมชน มีวัตถุประสงค์เพื่อจัดการองค์ความรู้ทั้งระบบเพื่อผลิตปลาหนังลูกผสมที่มีคุณภาพต่อสุขภาพให้เพียงพอต่ออุตสาหกรรมการเพาะเลี้ยงในระดับชุมชน ผลการดำเนินงานด้านการเพาะเลี้ยงลูกพันธุ์ปลาที่มีประสิทธิภาพและมีความแข็งแรง โดยใช้พ่อแม่พันธุ์ปลา ได้แก่ ปลาลูกผสมรุ่นที่ 1 (พ่อปลาบึก x แม่ปลาสวาย) ทำการเพาะผสมเทียมระหว่างพ่อปลาลูกผสมรุ่นที่ 1 กับปลาลูกผสมรุ่นที่ 1 ได้ ปลาลูกผสมบึกสยามฯ และปลาลูกผสม Silver (พ่อปลาเทโพ x แม่ปลาสวาย) นำไปอนุบาลต่อจนได้ขนาด 2-4 นิ้ว เพื่อให้เกษตรกรในเครือข่ายและการสนับสนุนลูกพันธุ์เพื่อการเลี้ยง เพื่อเป็นตัวอย่างแหล่งเรียนรู้และสาธิตได้อย่างเป็นรูปธรรม ตลอดจนการจัดทำคู่มือให้กับเกษตรกรเรื่อง “การจัดการองค์ความรู้และพัฒนาระบบการเพิ่มผลผลิต มูลค่า มาตรฐาน และ Brand ปลาหนังลูกผสมสาหรับวิสาหกิจชุมชน” การจัดฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการให้แก่เกษตรกรตัวอย่าง ผู้ที่สนใจ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเพาะเลี้ยงปลา จัดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการรวมเป็น 2 ครั้ง ได้แก่ ครั้งที่ 1 เรื่อง “ระบบการบริหารจัดการการผลิตปลาหนังลูกผสมเพื่อชุมชน มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 34 คน และครั้งที่ 2 เรื่อง “นวัตกรรมและการเพิ่มมูลค่าอาหารสุขภาพจากปลาหนังฯ เพื่อธุรกิจชุมชน” มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 55 คน โดยมีเนื้อหาการฝึกอบรม เช่น ระบบการจัดการผลิตปลาหนังลูกผสมเพื่อชุมชน การคัดเลือกพ่อแม่พันธ์เพื่อเพาะขยายพันธุ์ การเพิ่มประสิทธิภาพในการอนุบาลและการเลี้ยง การรับรองมาตรฐานการเลี้ยงปลาหนังลูกผสม การผลิตอาหารจากวัสดุท้องถิ่นและผสมน้ำมันปลาเพื่อการลดต้นทุนและเพิ่มคุณภาพในการเลี้ยงฯ การเพิ่มมูลค่าผลิตภัณฑ์แปรรูปและการตลาดปลาหนังลูกผสมเนื้อขาว มอบใบรับรองมาตรฐาน GAP จำนวน 3 ราย ได้แก่ เกษตรกรอำเภอสารภี อำเภอสันทราย อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ เป็นต้น อีกทั้งได้พัฒนาสูตรอาหารสำหรับผลิตเนื้อปลาที่อุดมด้วยโอเมก้า การเจริญเติบโต และการเจริญพันธุ์ สูตรอาหารปลาผสมน้ำมันปลา 1.5 เปอร์เซ็นต์ และสาหร่ายเตา 10 เปอร์เซ็นต์ และสูตรอาหารผสมหญ้าเนเปียร์แทนปลาป่น 50 เปอร์เซ็นต์ ทำให้เนื้อปลามีคุณภาพและสีเนื้อปลาดีลดต้นทุนการผลิต และการแปรรูปเพิ่มมูลค่าเมนูเป็นผลิตภัณฑ์ 3 ชนิด ได้แก่ ไส้กรอก ไส้อั่ว และปลาส้ม การประชาสัมพันธ์ เรื่องการฝึกอบรมทางสื่อต่างๆ เช่น ทีวี โปสเตอร์ การจัดนิทรรศการและนำเสนอผลงาน 5 ครั้ง ได้แก่ งานวิจัยขายได้ที่คลองผดุงกรุงเกษม กรุงเทพฯ การจัดนิทรรศการและนำเสนอผลงาน Northern Food Valley และ Lana Expo งาน“นวัตกรรมสินค้าและผลิตภัณฑ์” ในงานแสดง: 2nd NSP Innovation FAIR ผลงานแสดง "นวัตกรรมระบบการผลิตและการเพิ่มมูลค่าปลาหนังลูกผสมเพื่อชุมชน" งานมหกรรมวิจัยแห่งชาติ 2559 (Thailand Research Expo 2016) ได้รับรางวัล Platinum Award ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จัดส่งเอกสารประชาสัมพันธ์ไปยังหน่วยงานต่างๆ หรือส่งไปยังเกษตรกรโดยตรง ติดตามประเมินผลแก้ปัญหาและสนับสนุนกระชังและบ่อสาธิต ให้คำปรึกษาและการต้อนรับผู้มาศึกษาดูงานที่ฐานเรียนรู้ปลาบึกและปลาลูกผสมบึกสยามแม่โจ้ ทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศ ประมาณ 1,415 คน โดยคิดเป็นคนไทย จำนวน 1,335 คน และต่างประเทศ จำนวน 80 คน